HIGHLAND CITY OF ROCK
Chào mừng các bạn đến với HCoR


 
IndexIndex  CalendarCalendar  GalleryGallery  Trợ giúpTrợ giúp  Tìm kiếmTìm kiếm  Thành viênThành viên  NhómNhóm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Share | 
 

 [Địa chỉ website] Tổng hợp những địa chỉ Rock site của Việt Nam và Thế giới

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
tryonmetal
Đầu sỏ
Đầu sỏ


Tổng số bài gửi : 33
Điểm : 61
Được cám ơn : 7
Join date : 21/10/2010
Đến từ : fan http://qtrock.tk/

Bài gửiTiêu đề: [Địa chỉ website] Tổng hợp những địa chỉ Rock site của Việt Nam và Thế giới   Fri Oct 22, 2010 9:30 pm



RockVietnam - Rockvn.com
ngherockonline.net
rock0em.org
hehemetal.com
nghenhac.info
Rockfanclub - rockfanclub.org
Buratinox- buratinox.net
Bức Tường - buctuong.com
Thuỷ Triều Đỏ - thuytrieudo.com
Da Vàng - davang.com
Final Stage - finalstage.info
LPnumetal - lpnumetal.com
Gạt Tàn Đầy - gattanday.net
KimLoaiX - kimloaix.com
God Father - godfather-metal.com
Microwave - microwave5.com
Sói Đen - soiden.info
những 4rum rock địa phương
FC Địa phương Sóng Ngầm -songngam.vnbb.com
Thái Nguyên Rock Club - rocktn.com
Quảng Ninh Rock Club - rockquangninh.org
Nghệ An Rock Club - rocknghean.org
rockcampha.com(ngừng hoạt động__>)


Website chính thức của các ca sĩ, ban nhạc rock nổi tiếng (theo ABC):
3 Doors Down: http://www.3DoorsDown.com

AcDc: http://www.acdc-rock.com

Aerosmith: http://www.aerosmith.com

Alice Cooper: http://www.alicecoopershow.com

Black Sabbath: http://www.blacksabbath.com

Bob Dylan: http://www.bobdylan.com

Bonjovi: http://www.bonjovi.com

Cinderella: http://www.houseofcinderella.com

Coldplay: http://www.Coldplay.com

Creed: http://www.creed.com

Disturbed: http://www.disturbed1.com

Deep Purple: http://www.deeppurple.com

Dire Straits: http://www.mark-knopflernews.co.uk

Foo Fighters: http://www.foofighters.com

Garbage: http://www.Garbage.com

Guns ‘n’ Roses: http://ww.gnronline.com

Hoobastank: http://www.hoobastank.com

Iron Maiden: http://www.ironmaiden.com

Kizz: http://www.kissonline.com

Led Zeppelin: http://www.ledzeppelin.com

LimpBizkit: http://www.Limpbizkit.com

Linkin Park: http://www.linkinpark.com

Meat Loaf: http://ww.meatloafonline.com

Mega Death: http://www.megadeth.com

Metallica: http://www.metallica.com

Nirvana: http://nirvana25.hypermart.net/top/index.html

No Doubt: http://nodoubt.com

Ozzy: http://www.ozzy.com

Phantom Planet: http://www.phantomplanet.com

Pink Floyd: http://www.jdfdesign.com/floyd

POD: http://www.payableondeath.com

Puddle of Mudd: http://www.puddleofmudd.com

Queen: http://queen-fip.com

http://www.queenonline.com

Red Hot Chili Peppers: http://www.redhotchilipeppers.com

Scorpions: http://www.thescorpions.com

Simple Plan: http://www.simpleplan.com

System of a Down: http://www.systemofadown.com

Tesla: http://www.teslaweb.com

The Beatles: http://www.thebeatles.com

The Eagles: http://www.hotelcal.com

The Strokes: http://www.thestrokes.com

U2: http://www.U2.com

ZZtop: http://www.zztop.com

Tải về các bản nhạc MP3 hay nhiều thứ khác có liên quan đến Rock, cùng thông tin mới nhất về Rock thế giới:
http://www.history-of-rock-music.com

http://www.VH1.com

http://www.rockrage.com

http://www.rockmagic.net

http://www.deathmetal.com

http://www.blackmetal.com

http://www.darklyrics.com

http://www.rocknews.com

http://www.rockonthenet.com/

http://www.rockrage.com/

http://www.rocknews.info/

http://wplr.com/

http://www.dotmusic.com/rock

http://classicrock.about.com/blnew.htm

http://www.rockaxis.com

http://www.metaljudgment.com

http://www.altarsofmetal.com

http://www.bwbk.com

http://www.metaleagle.com

http://www.wiot.com/rocknews.html

http://www.95rocklincoln.com/rock_news/

http://www.mixrochester.com/rocknews.html

Quan tâm đến kỹ thuật chơi nhạc, muốn hiểu rõ hơn những gian truân vất vả của các rocker, bạn có thể tham khảo một vài địa chỉ về tabs, gam... sau đây:

http://www.ibanez.com

http://www.jacksonguitars.com

http://www.Guitarworld.com

http://www.guitartutoronline.com

http://www.guitartabs.cc

http://www.bandtabs.com

http://www.tabster.com

http://www.marshallamps.com

Dành cho những ai quan tâm đến dòng nhạc Nu Metal (và tất nhiên cả dòng nhạc Dance) và chiếc “bàn quay”:

http://www.DJmart.com

http://www.PlanetDJ.com

http://www.Numark.com

http://www.Germini.com

Dành cho các fan nhạc Rock và thích thú với chân dung biếm hoạ của các rocker:
http://www.rocktoons.com

Còn ảnh của các ban? Ngoài các website chính thức của từng ban nhạc, nên ghé thêm vào...

http://www.pushposters.com

http://rock-music-posters.com

Và cuối cùng là những trang “truy tìm” lyrics:

http://www.azlyrics.com

http://www.sing365.com

http://sing365.com/music/
http://www.getlyrics.com
http://www.lyrics.com
http://www.mp3lyrics.org
http://www.lyricsworld.com
http://www.lyricfind.com
http://www.top100lyrics.com
http://seeklyrics.com
http://lyricsfreak.com
http://hotlyrics.net
http://www.allthelyrics.com
http://leoslyrics.com
http://azlyrics.com
http://lyricsdepot.com
http://letssingit.com
http://reallyrics.com
http://www.lyrics.ch
http://www.christianrocklyrics.com
http://www.getlyrics.com
http://www.bestlyrics.net
http://www.thelyricarchive.com
http://www.lyric.net
http://www.lyred.com/lyrics/
http://www.song-lyrics-library.com
http://www.metrolyrics.com
http://www.mp3lyrics.org
http://www.modernrocklyrics.com/
http://www.rockfreak.de/
http://alloflyrics.ru
http://www.readlyrics.com/
http://lyrics.ly
http://www.rockabilly.nl/lyrics/ <~~Rock 'n' Roll and Rockabilly only
http://www.lyricsplace.com/
http://lyrics.astraweb.com
http://www.emp3finder.com/
http://LyricsRock.com
http://www.thesonglyrics.com/
http://lyrics.astraweb.com/


http://www.songtext.net/ ~~> acc:rockonline pass:ngherock
lượm lặt bên tia chớp ( rock_9x)_ai biết trang web nào thì box lên cho pà con thêm tìm hiểu nhé




afro
Về Đầu Trang Go down
Xem lý lịch thành viên
N_R
Đầu sỏ
Đầu sỏ


Tổng số bài gửi : 58
Điểm : 114
Được cám ơn : 9
Join date : 21/10/2010
Age : 26

Bài gửiTiêu đề: Re: [Địa chỉ website] Tổng hợp những địa chỉ Rock site của Việt Nam và Thế giới   Sat Oct 23, 2010 1:58 am


mình hay vào metalstorm.net và blabbermouth.net xem tin và album mới
guitar thì hay vào aeguitar.org (forum tiếng việt cho ae yêu guitar) và ultimate-guitar.com để kiếm tab
Về Đầu Trang Go down
Xem lý lịch thành viên
 

[Địa chỉ website] Tổng hợp những địa chỉ Rock site của Việt Nam và Thế giới

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Permissions in this forum:Bạn không có quyền trả lời bài viết
HIGHLAND CITY OF ROCK :: HCOR Community :: Thảo luận về các dòng Rock :: Rock Việt-
Chuyển đến